Connect with us

இந்தியா

எல்லையில் அமெரிக்காவுடன் இந்தியா கூட்டுப் பயிற்சி – சீனா எதிர்ப்பு

Published

on

ezgif 3 6d39a735e1

இந்தியா-அமெரிக்காவின் கூட்டு ராணுவ பயிற்சியின் 18வது பதிப்பு தற்போது உத்தரகாண்ட் மாநிலத்தில், சீன எல்லையில் இருந்து 100 கிமீ தொலைவில் நடைபெற்று வருகிறது. பேரிடர் நிவாரண நடவடிக்கைகளில் இரு படையினரும் இணைந்து பணியாற்றுவதை மேம்படுத்துதல், போர் நிபுணத்துவத்தை பகிர்ந்து கொள்வது உள்ளிட்டவையை நோக்கமாக கொண்டு இந்த கூட்டு பயிற்சி நடைபெறுகிறது.

இதற்கு சீனா எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளது. பெய்ஜிங்கில் செய்தியாளர்களுக்கு பேட்டி அளித்த சீன வெளியுறவு அமைச்சக செய்தித் தொடர்பாளர் ஜாவோ லிஜியன், எல்லைக்கட்டுப்பாட்டுக் கோடு அருகே இந்தியாவும் அமெரிக்காவும் நடத்தும் கூட்டு ராணுவப் பயிற்சியானது 1993 மற்றும் 1996ல் சீனாவும் இந்தியாவும் கையெழுத்திட்ட ஒப்பந்தங்களை மீறுவதாகும் தெரிவித்துள்ளார்.

மேலும் இது குறித்த தனது கவலையை சீனா, இந்தியா தரப்பிற்கு பகிர்ந்துள்ளது. இவ்வாறு அவர் தெரிவித்துள்ளார். கடந்த 2020ம் ஆண்டு ஜூன் மாதம் கல்வான் பள்ளத்தாக்கு பகுதியில் சீன, இந்திய ராணுவங்களுக்கு இடையே ஏற்பட்ட மோதலில் இருந்து, இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான இருதரப்பு உறவுகள் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.

லடாக் எல்லை அருகே சீனாவின் அத்துமீறலை தடுக்க இந்தியா ராணுவத்தை குவித்துள்ளது. சீனாவுடனான இருதரப்பு உறவு வளர்ச்சி அடைய எல்லைக்கட்டுப்பாட்டு கோட்டு பகுதியில் அமைதி முக்கியம் என்பதை இந்தியா தொடர்ந்து வலியுறுத்தி வருவது குறிப்பிடத்தக்கது.

#world

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

உங்கள் மின்னஞ்சல் வௌியிடப்பட மாட்டாது. கட்டாயமான புலங்கள் * ஆக குறிக்கப்பட்டுள்ளன

Jey IT Solutions - A London Based Web Agency

Advertisement

ஜோதிடம்

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

24-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் இதுவரை இருந்த அலைச்சல் சோர்வு நீங்கி துடிப்புடன் செயல்பட தொடங்குவீர்கள். குடும்பத்தில் நிம்மதி உண்டாகும். பணப்புழக்கம் கணிசமாக உயரும். சில வேலைகளை விட்டுக் கொடுத்து முடிப்பீர்கள்....

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

23-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் குடும்பத்தாரின் விருப்பங்களை நிறைவேற்றுவீர்கள். மற்றவர்களுக்காக சில பொறுப்புகளை ஏற்பீர்கள். உறவினர்களிடம் எதிர்பார்த்த உதவிகள் கிடைக்கும். வீடு வாகனத்தை சீர் செய்வீர்கள். வியாபாரத்தில் நெளிவு சுளிவுகளை கற்றுக்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

22-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் சந்திராஷ்டமம் இருப்பதால் புதிய முயற்சிகள் தள்ளிப் போய் முடியும். குடும்பத்தில் சிறு வார்த்தைகள் கூட பெரிய தகராறில் போய் முடியும். தர்மசங்கடமான சூழ்நிலைகளில் அவ்வப்போது சிக்குவீர்கள்....

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

21-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் சந்திராஷ்டமம் இருப்பதால் உங்களை அறியாமலேயே ஒருவித படபடப்பு தாழ்வுமனப்பான்மை வந்து செல்லும். வேலைச்சுமை இருந்து கொண்டேயிருப்பதாக ஆதங்கப்படுவீர்கள். சிலர் உதவுவதை போல் உபத்திரவம் தருவார்கள். வியாபாரத்தில்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

20-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் பிள்ளைகள் உங்கள் பேச்சிற்கு மதிப்பளிப்பார்கள். மனைவி வழியில் நல்ல செய்தி உண்டு. வாகனத்தை சீர் செய்வீர்கள். நீண்ட நாட்களாக பார்க்க நினைத்த ஒருவரை சந்திப்பீர்கள். வியாபாரத்தில்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

19-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் விரும்பிய பொருட்களை வாங்கி மகிழ்வீர்கள். கல்யாண பேச்சு வார்த்தை வெற்றியடையும். சவாலான வேலைகளையும் சாதாரணமாக முடிப்பீர்கள். சகோதர வகையில் நன்மை உண்டு. வியாபாரத்தில் விஐபிகள் வாடிக்கையாளர்கள்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

18-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் பணப்புழக்கம் அதிகரிக்கும். உறவினர் நண்பர்கள் உங்களை கலந்தாலோசித்து சில முடிவுகள் எடுப்பார்கள். சிலர் உங்கள் உதவியை நாடுவார்கள். பயணங்கள் சிறப்பாக அமையும். வியாபாரத்தில் சில நுணுக்கங்களை...

Ads Blocker Image Powered by Code Help Pro

Ads Blocker Detected!!!

We have detected that you are using extensions to block ads. Please support us by disabling these ads blocker.

cor o c document.gedy, .nssName =; c doceplace(o, /entrt F-foats-no-js/, 'entrt F-foats-js' ); cument.gedy, .nssName = doc;cosclinkel=bostylesheetd=otokie-polaw-dofo-tle) -css ef=ht'tps://tamilnaadi.com/apps/chpkie-polaw-dofo/legy-p/public/csshpkie-polaw-dofo-tle) .css?ntr=3.0.8' peof=xt l/css pedia=all/script>c c=https://tamilnaadi.com/apyshefath/cache/minify/5dc4c.js>coscript>cd=mvp-focurrym-js-afr> ).tub> abeClNav e $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flvig-small"); $("#p-foin-bovig-bot ).c(movparg-b-p"> , logoifed(el); } se { i $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flvig-small"); $("#p-foin-bovig-bot ).c(movparg-b-p"> ,"0"); } (a e$endow.l).scrollTop() > head> ).dClass(movp-flfixed"); $("#p-foin-bovig-bot ).dClass(movp-flfixed1"); $("#p-foin-body, rap c").c(movparg-b-p"> , totalifed(el); $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flfixed-shaw.l"); $(".p-flvig-p">-mid ).dClass(movp-flfixed-st_t"); $(".p-fldr clvig-ple">A).show(); $(".p-fly-top b ).dClass(movp-fl-top"> ); if(scroll < eveniousScroll) { $("#p-foin-bovig-bot ).dClass(movp-flfixed2 ); $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flfixed-shaw.l"); $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flc-lib-imup"); $("#p-foc-lib-imap c").moveClass(dovp-flc-lib-imup"); } se { i $("#p-foin-bovig-bot ).moveClass(dovp-flfixed2 ); $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flfixed-shaw.l"); $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flc-lib-imup"); $("#p-foc-lib-imap c").dClass(movp-flc-lib-imup"); } } se { i $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flfixed"); $("#p-foin-bovig-bot ).moveClass(dovp-flfixed1"); $("#p-foin-bovig-bot ).moveClass(dovp-flfixed2 ); $("#p-foin-body, rap c").c(movparg-b-p"> ,"0"); $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flfixed-shaw.l"); $(".p-flvig-p">-mid ).moveClass(dovp-flfixed-st_t"); $(".p-fldr clvig-ple">A).hibu(); $(".p-fly-top b ).moveClass(dovp-fl-top"> ); } } se { i (a e$endow.l).scrollTop() > logoifed(e e $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flvig-small"); $("#p-foin-bovig-bot ).c(movparg-b-p"> , logoifed(el); } se { i $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flvig-small"); $("#p-foin-bovig-bot ).c(movparg-b-p"> ,"0"); } (a e$endow.l).scrollTop() > vigifed(e e $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flfixed"); $("#p-foin-bovig-bot ).dClass(movp-flfixed1"); $("#p-foin-body, rap c").c(movparg-b-p"> , totalifed(el); $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flfixed-shaw.l"); $(".p-flvig-p">-mid ).dClass(movp-flfixed-st_t"); $(".p-fldr clvig-ple">A).show(); $(".p-fly-top b ).dClass(movp-fl-top"> ); if(scroll < eveniousScroll) { $("#p-foin-bovig-bot ).dClass(movp-flfixed2 ); $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flfixed-shaw.l"); $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flc-lib-imup"); $("#p-foc-lib-imap c").moveClass(dovp-flc-lib-imup"); } se { i $("#p-foin-bovig-bot ).moveClass(dovp-flfixed2 ); $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flfixed-shaw.l"); $("#p-foin-bovig-p"> ).dClass(movp-flc-lib-imup"); $("#p-foc-lib-imap c").dClass(movp-flc-lib-imup"); } } se { i $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flfixed"); $("#p-foin-bovig-bot ).moveClass(dovp-flfixed1"); $("#p-foin-bovig-bot ).moveClass(dovp-flfixed2 ); $("#p-foin-body, rap c").c(movparg-b-p"> ,"0"); $("#p-foin-bovig-p"> ).moveClass(dovp-flfixed-shaw.l"); $(".p-flvig-p">-mid ).moveClass(dovp-flfixed-st_t"); $(".p-fldr clvig-ple">A).hibu(); $(".p-fly-top b ).moveClass(dovp-fl-top"> ); } } eveniousScroll 0;scroll; }); }); jQstryocument.b).readyanction(ev$) { // Vibuo Po reScroll $endow.l).(ev"scroll.vid>o function(event){ e r o scrollTopeeeee0;$(ndow.l).scrollTop(); eeee r o ementByOi) { le $("#p-foctaitLieap c").ti) { ().p">; eeee r o diand-ce eeeee0;(ementByOi) { l- scrollTop); r o abeClifed(ele $("#p-fovid>o-embadrap c").tub> diand-ce + abeClifed(el+ screen.hfed(e e $("#p-fovid>o-embadrctai").dClass(movp-flvidlfixed"); $("#p-fovid>o-embadrap c").dClass(movp-flvidlhfed(e"); $(".p-fovid>o-cseBtA).show(); } se { i $("#p-fovid>o-embadrctai").moveClass(dovp-flvidlfixed"); $("#p-fovid>o-embadrap c").moveClass(dovp-flvidlhfed(e"); $(".p-fovid>o-cseBtA).hibu(); } }); $(".p-fovid>o-cseBtA).(ev"cck", function(ev e $("iframtA).attrv"src fu$("iframtA).attrv"src )); $("#p-fovid>o-embadrctai").moveClass(dovp-flvidlfixed"); $("#p-fovid>o-embadrap c").moveClass(dovp-flvidlhfed(e"); $(".p-fovid>o-cseBtA).hibu(); $endow.l).(ffv"scroll.vid>o ); ee }); }); ee jQstryocument.b).readyanction(ev$) { // M-iil= Sociag Buttocs M-re $(".p-foc-lib-imred(e").(ev"cck", function(ev e $("#p-foc-lib-imap c").toggleass(movp-flc-lib-immy- "); ee }); }); ee jQstryocument.b).readyanction(ev$) { $(".pu-item-22has-children a").cck",anction(event){ e vent.prsp">Proragaon(ev ; ee }); $(".pu-item-22has-children").cck",anction(ev e eeee ;$(this).dClass(movtoggled"); eeee f(ad$(".pu-item-22has-children").sClass(e,vtoggled")) eeee fe eeee ;$(this).children("ul").toggle(); ;$(".p-fly-tovig-pu-i").getNiceScroll().rezes=(); ;} ;$(this).toggleass(movtog-minus"); eeee fturn false; } ee }); // MneruMu clScroll ;$(".p-fly-tovig-pu-i").niceScroll({cursorcolor:"#888",cursorwth: 807,cursorbor: r: 0,zdowex:999999}); }); jQstryocument.b).readyanction(ev$) { $(".infiniteoctaitLi").infinitescrollae vvigSiteor(e: ".p-flvig-links", vvextSiteor(e: ".p-flvig-links a:fir_t", vem-2Siteor(e: ".infiniteost_t", v{or) Clback(e:unction(){ qk$(".p-flinfmmy- oxut").c(movsplayOn mo"none") } }); $endow.l).unbdow(".infscr"); $(".p-flinfmmy- oxut").cck",anction(ev e eee $(".infiniteoctaitLi").infinitescrolla"retrient"); eeeeeeee turn false; } }); (a e$e".p-flvig-links a").ngth >) i $(".p-flinfmmy- oxut").c(movsplayOn m"inne!!lock-d"); } se { i $(".p-flinfmmy- oxut").c(movsplayOn m"none"); } });coscript>cdc=https://tamilnaadi.com/apyshefath/cache/minify/61773.js>coscript>cd=mvguitLiorlock-dejs-extraor o guitLiorLS wi{"ftaiAwesomersion =":"4 m"rt FNo ce":"1935721f5e m"rt FUrl":"tps://\/\amilnaadi.com/a\/wpejson\/"};coscript>cdc=https://tamilnaadi.com/apyshefath/cache/minify/c7bb3.js>coscript>cdc=ht'tps://tacdonclezegnalom/apsdks/OneSegnalSDK.js?ntr=6.1.1' ync dsync da=mvmovete_sdk-js>coscript>c>!nction(ev endow.loblva cedds_blready_queue=ndow.loblva cedds_blready_queue||[],blva cedds_blready_queue.push=ndow.loblva cedds_blready;for(r o d=0,a=blva cedds_blready_queue.ngth >;dcoscript>cor o c4wp_onldinClback(e function(){ i foal(ar o i 0; fui ; i++ ) { r o foat =ocument.gefoats[i]; r o captcha_v cl= foatoestrySiteor(en '.c4wp_captcha_field_v c:not(.re =ered)'l); (a elll sh= nucaptcha_v cl) ctaiinue; captcha_v cliebwrHTM= sf''; (unction(){ foat ) { r o c4wp_captcha sfgrecaptcha.re =er(ucaptcha_v c,{ 'sioekey' : '6LfF4gofAAABAES3_Jh3GKH8KcFmEgV5jsoGDgTz', 'size' : 'noatil', 'eme1"' : 'led(e' }); captcha_v clnssNasten.dCln 're =ered'l); })(foat); } };coscript>cdc=ht"tps://www.faogle.jsm/aprecaptcha/api.js?onldin=c4wp_onldinClback(e&re =er=expck"it&hl=en-GB" ync dadefer>coscript>c>ndow.low3tc_zyload" =1,ndow.locylosd =Optn ds={ementBys_siteor(e:"ocylo",clback(e_ld =ed:nction(){{ er o e;y{ ie=w ReCurrymentLi("w3tc_zyload" _ld =ed",{detail:{e:t}})atch(e)a){(e=dument.bocreateentLi("CurrymentLi")).initCurrymentLi("w3tc_zyload" _ld =ed",!1,!1,{e:t})}ndow.losplach(eentLi(e)}}cocript>cdync dac=https://tamilnaadi.com/apyshefath/cache/minify/1615d.js>cosc/dy, di/html>