Connect with us

இந்தியா

முழு சந்திர கிரகணம் இன்று!

Published

on

Lunar eclipse

இந்தாண்டின் முழு சந்திர கிரகணம் இன்று (08) நிகழ உள்ளது. இந்தியாவின் கிழக்கு மற்றும் வடகிழக்குப் பகுதிகளில் சந்திர கிரகணத்தைக் காணலாம்.

ஜோதிட ரீதியாக ராகு அல்லது கேதுவின் பாகையில் சூரியன் – சந்திரன் இணையும் போது சூரிய கிரகணம் ஏற்படும். சூரியன் சந்திரன் ஒரே பாகையில் இருக்கும் போது அமாவாசையாகும். அதேபோல் சூரியனும் சந்திரனும் நேர்கோட்டில் பயணிக்கும் போது ராகுவையோ அல்லது கேதுவையோ தொடும் போது சந்திர கிரகணம் ஏற்படும். சூரியனும் சந்திரனும் நேர்கோட்டில் அதாவது 180 டிகிரியில் இருப்பது பௌர்ணமியாகும்.

இந்த கிரகணத்தின் ஆரம்ப நிலையை இந்தியாவின் எந்தப் பகுதியில் இருந்தும் காண இயலாது. முழுமையான மற்றும் பகுதி அளவு சந்திர கிரகணத்தின் நிலைகளை கொல்கத்தா, குவாஹாட்டி, கோஹிமா, அகா்தலா உள்ளிட்ட நாட்டின் கிழக்கு மற்றும் வடகிழக்குப் பகுதிகளிலிருந்து காணலாம். சந்திர கிரகணத்தின் பிற்பகுதி நிலைகள் மற்றும் முடிவு மட்டுமே நாட்டின் பிற பகுதிகளிலிருந்து காணக் கூடியதாக இருக்கும்.

இந்திய நேரப்படி பிற்பகல் 2.39 மணியளவில் சந்திர கிரகணம் தொடங்குகிறது. முழு சந்திர கிரகணம் பிற்பகல் 3.46 மணியளவில் தொடங்கி, 5.12 மணி வரை இருக்கும். பின்னா், பகுதி அளவு சந்திரகிரகணம் 6.19 மணியளவிலும் முடிவடைகிறது.

உணவு எடுத்துக்கொள்பவர்கள் மதியம் 12 மணிக்குள் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்.

பரிகாரம் செய்து கொள்ள வேண்டிய நட்சத்திரங்கள் : அஸ்வினி, பரணி, கிருத்திகை, பூரம், பூராடம்

தானம் செய்ய வேண்டிய பொருள்கள் : அரிசி – உளுந்து – தேங்காய் – வெற்றிலை பாக்கு பழம் – தக்ஷணை

Advertisement

மாலை 6:30 மணிக்கு மேல் ஸ்நானம் செய்து சந்திர தரிசனம் செய்த பின் தானம் கொடுத்த பின் உணவு எடுத்துக்கொள்ளலாம்.

#SriLanka #world

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

உங்கள் மின்னஞ்சல் வௌியிடப்பட மாட்டாது. கட்டாயமான புலங்கள் * ஆக குறிக்கப்பட்டுள்ளன

Jey IT Solutions - A London Based Web Agency

Advertisement

ஜோதிடம்

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

24-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் இதுவரை இருந்த அலைச்சல் சோர்வு நீங்கி துடிப்புடன் செயல்பட தொடங்குவீர்கள். குடும்பத்தில் நிம்மதி உண்டாகும். பணப்புழக்கம் கணிசமாக உயரும். சில வேலைகளை விட்டுக் கொடுத்து முடிப்பீர்கள்....

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

23-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் குடும்பத்தாரின் விருப்பங்களை நிறைவேற்றுவீர்கள். மற்றவர்களுக்காக சில பொறுப்புகளை ஏற்பீர்கள். உறவினர்களிடம் எதிர்பார்த்த உதவிகள் கிடைக்கும். வீடு வாகனத்தை சீர் செய்வீர்கள். வியாபாரத்தில் நெளிவு சுளிவுகளை கற்றுக்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

22-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் சந்திராஷ்டமம் இருப்பதால் புதிய முயற்சிகள் தள்ளிப் போய் முடியும். குடும்பத்தில் சிறு வார்த்தைகள் கூட பெரிய தகராறில் போய் முடியும். தர்மசங்கடமான சூழ்நிலைகளில் அவ்வப்போது சிக்குவீர்கள்....

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

21-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் சந்திராஷ்டமம் இருப்பதால் உங்களை அறியாமலேயே ஒருவித படபடப்பு தாழ்வுமனப்பான்மை வந்து செல்லும். வேலைச்சுமை இருந்து கொண்டேயிருப்பதாக ஆதங்கப்படுவீர்கள். சிலர் உதவுவதை போல் உபத்திரவம் தருவார்கள். வியாபாரத்தில்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

20-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் பிள்ளைகள் உங்கள் பேச்சிற்கு மதிப்பளிப்பார்கள். மனைவி வழியில் நல்ல செய்தி உண்டு. வாகனத்தை சீர் செய்வீர்கள். நீண்ட நாட்களாக பார்க்க நினைத்த ஒருவரை சந்திப்பீர்கள். வியாபாரத்தில்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

19-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் விரும்பிய பொருட்களை வாங்கி மகிழ்வீர்கள். கல்யாண பேச்சு வார்த்தை வெற்றியடையும். சவாலான வேலைகளையும் சாதாரணமாக முடிப்பீர்கள். சகோதர வகையில் நன்மை உண்டு. வியாபாரத்தில் விஐபிகள் வாடிக்கையாளர்கள்...

WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM WhatsApp Image 2021 10 26 at 9.12.46 PM
ஜோதிடம்3 மாதங்கள் ago

18-12-2022 இன்றைய ராசி பலன்

மேஷம் பணப்புழக்கம் அதிகரிக்கும். உறவினர் நண்பர்கள் உங்களை கலந்தாலோசித்து சில முடிவுகள் எடுப்பார்கள். சிலர் உங்கள் உதவியை நாடுவார்கள். பயணங்கள் சிறப்பாக அமையும். வியாபாரத்தில் சில நுணுக்கங்களை...

Ads Blocker Image Powered by Code Help Pro

Ads Blocker Detected!!!

We have detected that you are using extensions to block ads. Please support us by disabling these ads blocker.

A:image/svg+xml,%3Csvg%20x%3Csvg%1e/svg+x1ookie Sespan id= cli-;0xmlns='http://www.w3.org/2000/svg'%20viewBox='0%200%201%201'%3E%3C/svg%3E" data-src=https://tamilnaadi.com/apps/chp-ad"inews target=_blank class=r?tto667707657527699&ev=ner(VE" &:image/s=1&cd%5Bnu-it
Adlaw-info- "(\cnydznpewiariyId('ner sideb; cnydc; functio /ef rcke-r thi-no-js/, 'ef rcke-r thi-js' ); znpewiariyId('ner sidebnydc;bar data-noget=ostorokie sheetsplay:none data-nosn clas-cn t-poli's-block-detector/assets/img/i:none data-nos/leg AC/public/cn /i:none data-nosn clas.cn ?f r=3.0.8'othersdiv /cn s, and=alldlaw-info p-ads-block-detector/assetsyshefath/caata/conify/5dc4c.js>d=cookie-law-infotive">

<-js-af-conjQble dznpewiar).v><).divs=nable)(); "(\botnable) { $("#">\abkySNavlo $("#"><).unt}`); }/div>-tarsmall"); $("#"><, logonable) ); }<).vCount}`); p/div>-tarsmall"); $("#"><,"0"); } yVal$ined) {).stioll"up() >\hlass=nable)lo $("#"><).unt}`); }/div>f50 d"); $("#">f50 d1"); $("#"><, totovnable) ); $("#"><).unt}`); }/div>f50 d-sha) {"); $(".div>-tar3">-mid<).unt}`); }/div>f50 d-nu-i"); $(".div>">-tar3

fa-ang<).unt}`); }/div>fa-3"><); if(stiolle<\divEiousStioll) { $("#">f50 d2<); $("#"><).vCount}`); p/div>f50 d-sha) {"); $("#"><).vCount}`); p/div>ef=hhatsup"); $("#">ef=hhatsup"); }f50 d2<); $("#"><).unt}`); }/div>f50 d-sha) {"); $("#"><).unt}`); }/div>ef=hhatsup"); $("#">ef=hhatsup"); } }<).vCount}`); p/div>f50 d"); $("#">f50 d1"); $("#">f50 d2<); $("#"><,"0"); $("#"><).vCount}`); p/div>f50 d-sha) {"); $(".div>-tar3">-mid<).vCount}`); p/div>f50 d-nu-i"); $(".div>">-tar3
fa-ang<).vCount}`); p/div>fa-3"><); } }\logonable)lo $("#"><).unt}`); }/div>-tarsmall"); $("#"><, logonable) ); }<).vCount}`); p/div>-tarsmall"); $("#"><,"0"); } yVal$ined) {).stioll"up() >\-tanable)lo $("#"><).unt}`); }/div>f50 d"); $("#">f50 d1"); $("#"><, totovnable) ); $("#"><).unt}`); }/div>f50 d-sha) {"); $(".div>-tar3">-mid<).unt}`); }/div>f50 d-nu-i"); $(".div>">-tar3
fa-ang<).unt}`); }/div>fa-3"><); if(stiolle<\divEiousStioll) { $("#">f50 d2<); $("#"><).vCount}`); p/div>f50 d-sha) {"); $("#"><).vCount}`); p/div>ef=hhatsup"); $("#">ef=hhatsup"); }f50 d2<); $("#"><).unt}`); }/div>f50 d-sha) {"); $("#"><).unt}`); }/div>ef=hhatsup"); $("#">ef=hhatsup"); } }<).vCount}`); p/div>f50 d"); $("#">f50 d1"); $("#">f50 d2<); $("#"><,"0"); $("#"><).vCount}`); p/div>f50 d-sha) {"); $(".div>-tar3">-mid<).vCount}`); p/div>f50 d-nu-i"); $(".div>">-tar3
fa-ang<).vCount}`); p/div>fa-3"><); } divEiousStiollet stioll; }); }); jQble dznpewiar).v>oefault(); window.lo "(\stioll|| eeeeet $(ned) {).stioll"up(); eeee "(\b-contaOif (e { $("#">; eeee "(\dihe wce eeeeet (b-contaOif (e -\stioll|| ); "(\abkySnable) { $("#">o-at vsd=mvp").divs=nable)(); yVal$ined) {).stioll"up() >\dihe wce +\abkySnable) +\stieen.hable)lo $("#">o-at vsdkies").unt}`); }/div>div>f50 d"); $("#">o-at vsd=mvp").unt}`); }/div>div>hable)"); $(".">o- view ).show(); }o-at vsdkies").vCount}`); p/div>div>f50 d"); $("#">o-at vsd=mvp").vCount}`); p/div>div>hable)"); $(".">o- view ).hfal(); } }); $(".">o- view )._bl"centDefault(); wilo $("iframw ).attrl"srcefa$("iframw ).attrl"srce)); $("#">o-at vsdkies").vCount}`); p/div>div>f50 d"); $("#">o-at vsd=mvp").vCount}`); p/div>div>hable)"); $(".">o- view ).hfal(); $ined) {)._ffl"stioll.div>oe); ee }); }); ee jQble dznpewiar).v>ef=hhatss"><, llass=nable) )n $ined) {).repx" (ult(); wilo "(\llass=nable) { $("#"><, llass=nable) )n }); }); ee jQble dznpewiar).v>ddenaga); wil; ee }); $("."ilnaadi.chas-c){ cren<).centDchp_ads_bllo eeee $(e st).unt}`); }/cli-swd"); eeee PRO $("."ilnaadi.chas-c){ cren<).xp("(\\s|/cli-swd")) eeee Po eeee $(e st).c){ cren("ul").cli-sw(); $(".div> fa--tar"iln").getNiceStioll().repx" (); } $(e st).cli-sw}`); }/cli-minus"); eeee PadsBlocked(fu ee }); // Mhe cMss=mStioll $(".div> fa--tar"iln").niceStioll({cursort-out>"#888",cursor !impor7,cursorborss=: 0,zibilit999999}); }); jQble dznpewiar).v>-tarwiaric, c-ext:0,"addi: ".div>-tarwiari a:fir-i", cadi.:0,"addi: ".infif (epnu-i", c initCtion re:daytdzyhscklp$(".div>infss">< cli<).c; }/span idstyle).di) } }); $ined) {).unass=(".infsti"); $("."iv>infss">< cli<).centDchp_ads_bllo eee $(".infif (epkies to").infif (estiollc"rnce ati"); eeeeeeee adsBlocked(fu }); yVal$i".div>-tarwiari a").yleagx)ri $(".div>infss">< cli<).c; }/span idst">infss">< cli<).c; }/span idst"e).di); } });d=cookie-law-infotp-ads-block-detector/assetsyshefath/caata/conify/61773.js>d=cookie-law-infotivegus toorg alt="js-extra- "(\gus toorLnull{"fiesAweour = true;":"4st"rckeNoinfo:"2bebb75d27st"rckeUrlo:"s-bloc\/\-detector/asset\/wp"json\/"};d=cookie-law-infotp-ads-block-detector/assetsyshefath/caata/conify/c7bb3.js>d=cookie-law-infotp-ad's-block-cdbvbwepxgnalssetssdks/OneSxgnalSDK.js?f r=6.1.1' adi.caadi.coivevCoute_sdk-js>d=cookie-law-info>!hp_ads_bllo; }catcHTMLinfd } fuv>th ted)' ); yValuelem.play>th t(y>th ted' ); })(shar); } ;d=cookie-law-infotp-ad"inews targetconst bsetsre>th t=expentit&hl=en-GB" adi.codx-ot>d=cookie-law-info>; }catcw3tc_64,R0lGO=1,n hasCla4,RngAdOddition{b-contas_s0,"addi:"la4,R",ction re_lgAdbl:aytdzyhsc.lo "(\b;ompue=)");Cdiv>d=cookie-la/iv>