Connect with us

அரசியல்

சுதந்திர தின செலவுகள் – அரசு விளக்கம்

Published

on

image 1f7c452a9b

75 ஆவது சுதந்திர தின அரச விழாவின் செலவுகள் குறித்து வெளியாகியுள்ள தகவல்கள் தவறானவை.அதற்காக கல்வி அமைச்சின் நிதி ஒதுக்கீட்டிலிருந்து பணம் பெற்றுக்கொள்ளப்படவில்லை ஜனாதிபதி அலுவலகம் ​தெளிவுபடுத்தியுள்ளது.

75ஆவது சுதந்திர தின உத்தியோகபூர்வ அரச நிகழ்வின் செலவுகள் தொடர்பில் சமூக ஊடகங்களில் வெளிவந்துள்ள பொய்யான செய்திகள் மற்றும் தகவல்கள் தொடர்பில் ஜனாதிபதி அலுவலகம் கவனம் செலுத்தியுள்ளது.

பொருளாதார நெருக்கடி காரணமாக சுதந்திர தினத்தை முன்னிட்டு நடத்தப்படும் அரச விழாவைப் புறக்கணிக்குமாறு மக்களை கட்டாயப்படுத்தும் வகையில் முன்னெடுக்கப்பட்ட போலிப் பிரச்சாரங்கள் குறுகிய அரசியல் செயல்முறையின் மற்றொரு தொடர்ச்சியையே எடுத்துக் காட்டுகிறது.

பொய்யான தகவல்கள் மூலம் மக்களைத் தவறாக வழிநடத்தி, அரசாங்கத்தை மக்கள் வெறுக்கச் செய்வதும், அரசாங்கத்தை அசௌகரியப்படுத்துவதன் மூலம் அவர்களின் அரசியல் நலன்களை நிறைவேற்றுவதுமே இதன் நோக்கமாக இருக்க வேண்டும்.

அதற்காக, சுதந்திர தின விழாவின் போது நடமாடும் கழிப்பறை வசதியை ஏற்படுத்தி கொடுத்தது கூடத் தவறு என்று மக்களை நம்ப வைக்கும் முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன.

இந்த நிகழ்வில், அழைப்பின் பேரில் உயர்மட்ட வெளிநாட்டு இராஜதந்திரிகளான ஜப்பானிய வெளிவிவகார அமைச்சர் டக்கி ஷுன்சுகே (Takei Shunsuke), பூட்டானின் கல்வி மற்றும் திறன் மேம்பாட்டு அமைச்சர் ஜெய் பிர் ராய்  (Jai Bir Rai), மற்றும் மாலைத்தீவு வெளிவிவகார அமைச்சர் அப்துல்லா ஷாஹித் (Abdulla Shahid) பங்களாதேஷ் வெளிவிவகார அமைச்சர் கலாநிதி.  ஏ.கே. அப்துல் மொமன் (A.K. Abdulla Momen) பாகிஸ்தான் வெளிவிவகார இணை அமைச்சர் ஹினா ரப்பானி கர் (Hina Rabbani Khar), இந்திய வெளிவிவகார இணை அமைச்சர் வி. முரளீதரன் (V. Muraleedharan), நேபாள வெளிவிவகார அமைச்சர் கலாநிதி. பிமலா ராய் பௌத்யால் (Bimala Rai Paudyal), பொதுநலவாயத்தின் பொதுச் செயலாளர் பெட்றீசியா ஸ்கொட்லன்ட் (Patricia Scotland) ஆகியோர் பங்கேற்றனர்.

மேலும் வெளிநாட்டுத் தூதுவர்கள், உயர்ஸ்தானிகர்கள் உள்ளிட்ட சுமார் 3200 உயர் அதிகாரிகளும் முப்படை மற்றும் பொலிஸ் திணைக்களத்தைச் சேர்ந்த சுமார் 6670 உத்தியோகத்தர்கள் உள்ளிட்ட பெருமளவிலானோர் இவ்விழாவில் கலந்து கொண்டனர்.

Advertisement

மேலும், சுதந்திர தின விழாவை முன்னிட்டு பயிற்சியில் ஈடுபட்டவர்களுக்காக இந்த நடமாடும் கழிப்பறை வசதிகள் செய்து கொடுக்கப்பட்டன.

இவ்வாறானதொரு பின்னணியில், ஆயிரக்கணக்கான மக்கள் கூடும் நிகழ்வில் ஆரோக்கியம் மற்றும் பாதுகாப்பை உரிய முறையில் உறுதிப்படுத்தும் நடவடிக்கையாக, போதுமான நடமாடும் கழிப்பறை வசதிகளை ஏற்படுத்திக் கொடுப்பதை தேவையற்ற செலவு என்று கூற முடியாது.

அதிகளவான மக்கள் கூடும் உத்தியோகபூர்வ அரச நிகழ்வில் இவ்வாறான ஒரு அம்சம் தொடர்பில் போதிய கவனம் செலுத்தாமை நாட்டுக்கே அவமானம் என்பதையும் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

அத்துடன், கல்விக்காக ஒதுக்கப்பட்ட பணத்தில் இருந்து 5.8 மில்லியன் ரூபாவை இந்த நிகழ்வுக்காக அரசாங்கம் செலவிட்டுள்ளதாக வெளியான செய்தி முற்றிலும் பொய்யானது.

இந்த நிகழ்விற்கான ஆரம்ப செலவை கல்வி அமைச்சு மதிப்பிட்டிருந்த போதிலும், அந்த பணம் எதுவும் செலவிடப்படவில்லை.

தேசிய சுதந்திர தின கொண்டாட்டத்தின் உத்தியோகபூர்வ அரச விழாவிற்கு நிதி ஒதுக்கீடு செய்வது பொதுவானதொரு விடயமாகும். மேலும் இந்த ஆண்டு நடைபெற்ற 75ஆவது தேசிய சுதந்திர தின விழாவின் அதிகாரபூர்வ அரச விழாவிற்கு செலவிடப்பட்ட தொகையானது மதிப்பிடப்பட்ட தொகையை விடவும் மிகக் குறைவு என்பதை வலியுறுத்த வேண்டும்.

அதன்படி, இவ்வருடம் நடைபெற்ற 75 ஆவது தேசிய சுதந்திர தின விழாவிற்கு அரசாங்கம் செலவிட்ட மொத்தத் தொகை 11,130,011 ரூபா 29 சதங்கள் மட்டுமே ஆகும்.

Advertisement

மேலும், கடந்த சுதந்திர தின கொண்டாட்டங்களுக்கு செலவிடப்பட்ட தொகையுடன் ஒப்பிடும்போது, இந்த ஆண்டு சுதந்திர தின விழாவுக்காக அரசாங்கம் மிகக்குறைவாகவே செலவிட்டுள்ளது என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

நாடு கடும் பொருளாதார நெருக்கடியில் இருந்து மீண்டு வரும் வேளையில் இப்படி ஒரு அரச விழாவை நடத்துவது நாட்டை மீண்டும் எழுச்சி பெறத் தயார் செய்வதாகத் தெரிகிறது. மறுபுறம், இலங்கையை மீண்டும் கட்டி எழுப்புவதற்கு  தேவையான துணிச்சல் இலங்கை அரசிடம் இருப்பதாகவும், நெருக்கடியால் வீழ்ச்சியடைந்த இலங்கையின் பெருமையை மீட்டெடுக்க நாடு தயாராக உள்ளது என்பனவும் இந்நிகழ்வின் மூலம் உலகிற்குச் சொல்லும் செய்திகளாக அமைந்துள்ளன.

எனவே, குறுகிய அரசியல் நோக்கங்களுக்காக தேசிய சுதந்திர தினம் போன்ற பெருமைக்குரிய அரச நிகழ்வு தொடர்பில் மேற்கொள்ளப்படும் பொய்ப் பிரச்சாரங்களை ஜனாதிபதி அலுவலகம் வருத்தத்துடன் நிராகரிக்கிறது.

#SriLankaNews

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

உங்கள் மின்னஞ்சல் வௌியிடப்பட மாட்டாது. கட்டாயமான புலங்கள் * ஆக குறிக்கப்பட்டுள்ளன

rea>

Advertisement); >
629 இலட்சத்துக்கும் திமாமோின் ின் ுண்ளிப்ப????v>
="நன் வீ்ேென்ு ினத்தாய – ரராகும் சஇந்த புைப்஍டமv>
="ென்ையில் டுத்தகட் ஍டப்஍ளிப்பு – தளதிருின் இணைகும் வவv>
="ே்த் ிு – ்த்தமாறி வளிீடv>
="ட்டறைச்சி ும்ட 9 ிக்க குடும்பப் பணை உயிரிழப்பv>
Vிய&#W1; 7 ந ி வீிய வளிிட் ஍டக்குு – ன் தி்ச்சயில் 9 ிி்களv>

h4pt>
Refresh>

noscripl-cliabmgvnzqrieutaxmxvaowadzaklgmwxkrzdontzybgdfadloqcvemtayhaqnutpdvgnwhjsteqqhrogzhrogz = docu=ent.gcsEle=entById("rwdlrvrvcnvtzvuegqapilqsvrtdjpvkjaylnrxvhnkanbvrthrogz"); l-cliaadbEnableForPimag= true; l-cliaadbdebugg= false; l-cliaadbVersctig= "3.9.3";ap t onPimaLylod= true; p t googleAdsControlg= false; p t v claAdsControlg= true; p t displayOncag= 0; l-cliacflsstiwuutklswlrrqucyhp tmcnbcuhzrdftbjfmsqxtmfqdzfowjptlwmdqrvzllvfdxdsbqhrogzhrogz = ["f=https:pimaad2.googlesyndicaectidi.copimaad/js/adsbygoogle.js","f=https:sovridi.co"]; l-cliabrancodiBtn = docu=ent.gcsEle=entById("uehjdmjonflxquxktvbdunpejftwmtdbjajrkqrsjlradjoellxmdvjarkabruxmcnfizhfebahrogzhrogz"); if(brancodiBtn){abrancodiBtn.addEventL-lieeer("click", funsecti(event){aevent.preventDefault(); window.locaectida hrg= "f=https:chpadblockdi.copricodi/";areturn false; }); } l-cliaadblockCloseBtn = docu=ent.gcsEle=entById("atfddvgrqwrzrgcvelidgtrmlulludhjgreswmfapprxlztpobxeawslxhsenroxbtdnfqshgweqhrogzhrogz"); if(adblockCloseBtn){aadblockCloseBtn.onclickg= funsecti(){ammxcnhjmmvoelrinxprgjqultvfozkfprnfdwjbjrdirmwtpwgrcwljuqfazursckzqwtjemvtyjzunahrogzhrogz(); } } funsecti agvtgdjvckdjruyngzmajralrkdjzzgrhzemxnudsanhramdvdjtldtzhtqkhcmxdmtmymzmahrogzhrogz() { try { return window.navigaeor.onLiee; } latch (error) { return true; } } p t serverReqCountg= 0; p t adreqfoundg= false; funsecti adsBlocked(callBackFuns) { if( adreqfoundg) return true; if( serverReqCountg>=acflsstiwuutklswlrrqucyhp tmcnbcuhzrdftbjfmsqxtmfqdzfowjptlwmdqrvzllvfdxdsbqhrogzhrogz.length ){acallBackFuns(adreqfound); return true; } if( cflsstiwuutklswlrrqucyhp tmcnbcuhzrdftbjfmsqxtmfqdzfowjptlwmdqrvzllvfdxdsbqhrogzhrogz.length > 0 && agvtgdjvckdjruyngzmajralrkdjzzgrhzemxnudsanhramdvdjtldtzhtqkhcmxdmtmymzmahrogzhrogz() ){ac-cliareqURL =acflsstiwuutklswlrrqucyhp tmcnbcuhzrdftbjfmsqxtmfqdzfowjptlwmdqrvzllvfdxdsbqhrogzhrogz[serverReqCount]; l-cliaadsRequestg= new Request(reqURL, { method: "HEAD", modi: "noacors" }); fetch(adsRequest).then(funsecti(res) { if (adbdebug) { l-clole.warn(`[ADB DEBUG] Ads Requestg[${reqURL}] Pclaed!!!`); } serverReqCount++; adreqfoundg= false; adsBlocked(callBackFuns); }).latch(funsecti(res) { if (adbdebug) { l-clole.error(`[ADB DEBUG] Ads Requestg[${reqURL}] Failed!!!`); l-clole.error(`[ADB DEBUG] ${res}`) } lallBackFuns(true); adreqfoundg= true; }) } else { if (adbdebug) { l-clole.warn("[ADB DEBUG] Ads RequestgFailed. Reason: Blocked by Filter H=bo or Offline!!!"); } } } funsecti chpadb_default_lallback(e) { l-clole.log(e) } funsecti t rylo() { window.locaectida hrg= window.locaectida hrg} funsecti t dirnoscrip>
Do not sell my personal informaecti>
Accept>
>/span>
Manage l-clentv>>/span>
buttop type=buttopan clascli-modal-closein icliModalClosepi>n/sa6 cla 20viewBo"0 0 24 24ve"path d="M19 6.41l-1.41-1.41-5.59 5.59-5.59-5.59-1.41 1.41 5.59 5.59-5.59 5.59 1.41 1.41 5.59-5.59 5.59 5.59 1.41-1.41-5.59-5.59z"iv>pathe"path d="M0 0h24v24h-24z" fill=noneiv>pathe"3C/se"> Closev>>/spa
h4pt>
This websiee uses c=boies to improvcgyour experience whilcgyou navigaee through the websiee. Out of theba, the c=boiesithat are lategorized as necessiry are stored opayour browser as they are essential for the workadi ofabasic funsectialities tf the websiee. We also use third-party c=boiesithat help usfanalyzefand underptand howgyou use this websiee. Theba c=boiesiwill be stored ipayour browser onlyiwith your l-clent. You also have the optcti to optaout of theba c=boies. But optadi out of some of theba c=boies may aff
aiv clascli-privacywreadmore ariawlabel="Showgmore" role=buttopa" datreadmoread-te="Showgmore" " datreadlessad-te="Showgless1>">apt>
airole=buttopatabindex=0iv classcli-nav-linkfcli-settadisvp-milc" " dattargcsenecessiry " dattoggle=cli-toggle-tab> Necessiry ">apt>
">labeliv clasform-checkwlabel foriwtacli-checkbox-necessiry>NecessirynAlways Enabledv>>/span>
v>
Necessiry c=boies are ablolutelyiessential for the websiee to funsecti properly. Theba c=boiesiensure basic funsectialities and >Duraecti> the"thiv clasc=boielawinfo-l-lumn-4>Denoscricti> the"/triv/theadivtbodyivtriv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-1pc=boielawinfo-lheckbox-analytics> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-3>11gmonths> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-4>This c=boie is set by GDPR C=boie C-clentgplugie. The c=boie is used to store the user l-clent for the c=boiesiipathe category "Analytics".> tdiv/trivtriv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-1pc=boielawinfo-lheckbox-funsectial> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-3>11gmonths> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-4>The c=boie is set by GDPR c=boie l-clentgto record the user l-clent for the c=boiesiipathe category "Funsectial".> tdiv/trivtriv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-1pc=boielawinfo-lheckbox-necessiry11gmonths> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-4>This c=boie is set by GDPR C=boie C-clentgplugie. The c=boies is used to store the user l-clent for the c=boiesiipathe category "Necessiry".> tdiv/trivtriv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-1pc=boielawinfo-lheckbox-others> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-3>11gmonths> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-4>This c=boie is set by GDPR C=boie C-clentgplugie. The c=boie is used to store the user l-clent for the c=boiesiipathe category "Other.> tdiv/trivtriv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-1pc=boielawinfo-lheckbox-performance> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-3>11gmonths> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-4>This c=boie is set by GDPR C=boie C-clentgplugie. The c=boie is used to store the user l-clent for the c=boiesiipathe category "Performance".> tdiv/trivtriv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-1p20vied_c=boie_p-licy">tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-3>11gmonths> tdivtdiv clasc=boielawinfo-l-lumn-4>The c=boie is set by the GDPR C=boie C-clentgplugie and is used to store whether or not user has l-clented to the use of c=boies. It does not store any personal " da.> tdiv/triv/tbodyiv/tableiv>
airole=buttopatabindex=0iv classcli-nav-linkfcli-settadisvp-milc" " dattargcsefunsectial " dattoggle=cli-toggle-tab> Funsectial ">apt>
">labeliforiwtacli-checkbox-funsectial v clascli-slider " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>> Funsectial> >/span>labeliv>
v>
Funsectial v=boiesihelp to perform ceroaie funsectialities like sharinjpthe c-coent tf the websiee opasocial =ediagplatforms, c-llese feedbacks, and other third-party features.v>
airole=buttopatabindex=0iv classcli-nav-linkfcli-settadisvp-milc" " dattargcseperformance " dattoggle=cli-toggle-tab> Performance ">apt>
">labeliforiwtacli-checkbox-performance v clascli-slider " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>> Performance> >/span>labeliv>
v>
Performance v=boies are used to underptand and analyzefthe key performance indexes tf the websiee whichihelpsiipadelivcrinjpa better user experience for the visitors.v>
airole=buttopatabindex=0iv classcli-nav-linkfcli-settadisvp-milc" " dattargcseanalytics " dattoggle=cli-toggle-tab> Analytics ">apt>
">labeliforiwtacli-checkbox-analytics v clascli-slider " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>> Analytics> >/span>labeliv>
v>
Analytical v=boiesiare used to underptand howgvisitors interase with the websiee. Theba c=boiesihelp provide informaecti opametrics the number tf visitors, bounce raee, trafficasource, etc.v>
airole=buttopatabindex=0iv classcli-nav-linkfcli-settadisvp-milc" " dattargcseadvcrtise=entg" dattoggle=cli-toggle-tab> Advcrtise=ent ">apt>
">labeliforiwtacli-checkbox-advcrtise=entgv clascli-slider " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>> Advcrtise=ent> >/span>labeliv>
v>
Advcrtise=entgv=boiesiare used to provide visitors with relevant ads and marketadi campaigns. Theba c=boiesitrack visitors across websiees and c-llese informaecti to provide customized ads.v>
airole=buttopatabindex=0iv classcli-nav-linkfcli-settadisvp-milc" " dattargcseothersg" dattoggle=cli-toggle-tab> Others ">apt>
">labeliforiwtacli-checkbox-othersgv clascli-slider " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>> Others> >/span>labeliv>
v>
Other unlategorized v=boiesiare those that are beinjpanalyzed and have not beepan claified ipto a category as yet.v>
SAVE & ACCEPT>
>