Connect with us

செய்திகள்

கொவிட் பரவலுக்கு பின் வளர்ச்சியடைந்த நாடுகள் எமக்கு உதவவில்லை – ஜனாதிபதி!!!

Published

on

gotabaya rajapaksa

கொவிட் 19 தொற்று பரவலடைந்த பின் வளர்ச்சியடைந்த நாடுகள் எமது சிறிய நாடுகளுக்கு பொருளாதார ரீதியில் உதவ முன்வரவில்லை என்ற குற்றச்சாட்டை முன்வைத்துள்ளார்.

இது தொடர்பில் இந்து சமுத்திர மாநாட்டில் உரையாற்றிய ஜனாதிபதி கோத்தாபய ராஜபக்ச தெரிவித்ததாவது,

2020ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் COVID-19 வைரஸ் உலகம் முழுவதும் பரவத் தொடங்கியபோது, ​​அது அனைத்து நாடுகளுக்கும் கடுமையான சவாலாக இருந்தது.

இந்தக் காலகட்டத்தில் உலக சுகாதார அமைப்பு வழங்கிய திறமையான தலைமைத்துவம், இந்த புதிய அச்சுறுத்தலுக்கு உலகளாவிய பதிலை ஒருங்கிணைப்பதில் மிக முக்கியமானதாக அமைந்தது.

தரவு மற்றும் தொழில்நுட்ப நிபுணத்துவத்தைப் பரிமாற்றுதல், சுகாதார பராமரிப்பு அமைப்புகளில் திறனை வளர்ப்பதற்கு உதவி செய்தல், மற்றும் நிதி உதவி உள்ளிட்ட தொற்றுநோயின் ஆரம்ப கட்டங்களில் செயற்படுத்தி வந்த நாடுகளுக்கிடையிலான ஒத்துழைப்பு உண்மையிலேயே பாராட்டத்தக்கது.

உலகெங்கிலும் உள்ள சுகாதாரப் பணியாளர்கள், விஞ்ஞானிகள் மற்றும் அத்தியாவசியப் பணியாளர்களின் தன்னலமற்ற சேவையுடன் சர்வதேச ஒத்துழைப்பு இந்த தொற்றுநோய்களின் போது மனித குலத்திற்கு உதவியாக அமைந்துள்ளது.

Advertisement

தற்போதுள்ள தடுப்பூசி உண்மையில், இந்த புதிய Omicron மாறுபாட்டிற்கு எதிராக அதன் செயல்திறன் குறைவு என்றால், கடுமையான விளைவுகளுடன் எல்லை மூடல்கள் மற்றும் மீண்டும் விதிக்கப்பட்ட ´லொக்டவுன்கள்´ உள்ளிட்ட ஏனைய கட்டுப்படுத்தல்கள் மூலம் உலகம் விரைவில் பின்நோக்கிச் செல்லக்கூடும்.

எனவே, வருமானம் குறைந்த நாடுகளின் தடுப்பூசி செயல்முறையை மிகவும் திறம்பட ஆதரிக்குமாறு உதவி செய்யக்கூடிய நாடுகளிடம் நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன்.

நாடுகளுக்கு இடையே மற்றும் குறிப்பாக செல்வந்த நாடுகள் மற்றும் அபிவிருத்தி அடைந்துவரும் நாடுகளுக்கிடையே பேணப்படும் வலுவான ஒத்துழைப்பின் மூலம் மட்டுமே இதனை அடைய முடியும்.

தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு உலகளாவிய பொருளாதார மீட்சிக்கு ஆதரவளிப்பதற்கும் இத்தகைய ஒத்துழைப்புகள் தேவைப்படும்.

இந்த நடவடிக்கைகளின் விளைவாக பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் விரைவான சரிவு, உலகளாவிய சுற்றுலா, வர்த்தகம் மற்றும் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு கடுமையான நீண்டகால பாதிப்புகளை ஏற்படுத்தியது.

குறிப்பாக இது, அபிவிருத்தி அடைந்து வரும் நாடுகளை பாரியளவில் பாதித்துள்ளது.

Advertisement

சுற்றுலாத்துறையின் மூலம் கிடைக்கும் வருமான இழப்பு, வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் அந்நியச் செலாவணி வருவாய் இழப்பு மற்றும் ஏற்றுமதி வருவாய் இழப்பு ஆகியவை குறிப்பாக பேரழிவு நிலையை உண்டாக்கியுள்ளது.

இலங்கை உட்பட பல அபிவிருத்தியடைந்து வரும் நாடுகள், சுகாதார மற்றும் சமூக நலத் திட்டங்களுக்காக அதிக அரசாங்க செலவீனங்கள் மற்றும் பொருளாதார மீட்சிக்குத் தேவையான நிதி மற்றும் நிதியியல் கொள்கைகளுடன் இணைந்து, தற்போது இக்கட்டான நிலைக்கு ஆளாகியுள்ளன.

குறிப்பாக, தங்கள் அபிவிருத்தித் திட்டங்களுக்காக வெளிநாடுகளில் இருந்து கணிசமாகக் கடன் வாங்கிய நாடுகளுக்கும், தங்கள் கடனைத் திருப்பிச் செலுத்தும் கடமையுள்ள மிகச் சிறிய கையிருப்புகளைக் கொண்ட நாடுகளுக்கும் இது பொருந்தும்.

துரதிஷ்டவசமாக, உலகளாவிய தொற்றுநோயைக் கட்டுப்படுத்துவதற்காக உலக சுகாதார அமைப்பு வழங்கிய தலைமைத்துவத்தைப் பொறுத்தவரை, எந்த உலக அமைப்பும் நாடுகளின் பொருளாதார மீட்சிக்கு உதவுவதற்காக முன்வரவில்லை.

உலகப் பொருளாதாரத்தில் அத்தகைய பங்கை ஏற்கக்கூடிய அரசுகளுக்கிடையேயான குழுக்கள், பிராந்திய குழுக்கள், பலதரப்பு நிறுவனங்கள் மற்றும் தனிப்பட்ட நாடுகள் அவ்வாறு செய்ய முன்வரவில்லை. இது துரதிஷ்டவசமானது.

இந்த தொற்றுநோய் செல்வந்த நாடுகளையும் வறிய நாடுகளையும் ஒரே மாதிரியாக பாதித்திருந்தாலும், வறிய நாடுகள் அதன் சமமற்ற தாக்கத்தை தாங்க வேண்டியிருந்தது.

Advertisement

வெளிநாட்டுக் கடனால் ஏற்கனவே பாதிக்கப்பட்டுள்ள பொருளாதாரங்களுக்கு இது மிகவும் கடினமானதாகும்.

எனவே, தொற்றுநோய்க்குப் பின்னர் பாரிய முயற்சியில் ஈடுபடுகின்ற வறிய நாடுகளின் கடன்களை திருப்பிச் செலுத்துவதற்கு மன்னிப்பளிக்கவும், மீள்கட்டமைக்க அல்லது நிவாரணம் வழங்கவும் செல்வந்த நாடுகளும், பலதரப்பு நிறுவனங்களும் அதிக நடவடிக்கைகளை எடுத்தால் அது பெரிதும் பாராட்டப்படும்.

இத்தகைய ஒத்துழைப்பு அந்த நாடுகளுக்கு அவர்களின் தேவைகளின்போது பெரிதும் உதவுவதோடு பரந்தளவில் , வேகமான உலகளாவிய மீட்சியை உருவாக்க உதவும்.

எதிர்காலத்தில் அத்தகைய ஒத்துழைப்புகள் கிடைக்கும் என்று நம்புகிறோம்.

தொற்றுநோய் காரணமாக ஒரு நாட்டில் ஏற்படும் பாதகமான நிலைமைகள் விரிவான பிராந்தியத்தையும் இறுதியில் முழு உலகத்தையும் விரைவாக பாதிக்கலாம்.

அதனால்தான், தொற்றுநோய்கள், பொருளாதாரம் அல்லது சூழலியல் தொடர்பாக நாடுகளைப் பாதிக்கும் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க பிராந்தியத்தில் உள்ள நாடுகள் மற்றும் ஒட்டுமொத்தமாக உலகம் முழுவதும் இணைந்து செயல்பட வேண்டும்.

Advertisement

இந்த சூழ்நிலையில், தற்போதைய காலநிலை நெருக்கடி மனிதகுலம் வெற்றிகொள்ள வேண்டிய மிகவும் கடினமான சவாலாக இருக்கலாம்.

அண்மையில் நடைபெற்ற ஐக்கிய நாடுகளின் காலநிலை மாநாடு சுட்டிக்காட்டியபடி, இந்த முக்கியமான பிரச்சினையில் உண்மையான உலகளாவிய ஒருமித்த கருத்தை எட்டுவது கடினம்.

பிராந்தியத்தில் உள்ள நாடுகளாகிய நாம் நமது பொதுவான பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கு கூட்டாக செய்யக் கூடியவைகள் தொடர்பாக பரந்த புரிதலை பெற்றுக்கொள்வதற்கு அவர்களால் முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

இதை அர்த்தமுள்ள வகையில் நிறைவேற்றுவதற்கு எந்தவொரு முன்மொழியப்பட்ட பிராந்திய பொறிமுறைக்கும் இலங்கை முழுமையாக ஒத்துழைக்கும் என்று நான் உங்களுக்கு உறுதியளிக்கிறேன்.

இந்தப் பிரச்சினைகள் எவ்வளவு சவாலானதாக இருந்தாலும், உண்மையான ஒத்துழைப்புடனும் நட்புறவுடனும் இணைந்து, அந்தப் பிரச்சினைகளுக்கு முகங்கொடுப்போமாயின் அவற்றை வெற்றிகொள்ள முடியும் என்ற நம்பிக்கை எனக்கு இருக்கிறது.என்றார்.

#SrilankaNews

Advertisement
Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

உங்கள் மின்னஞ்சல் வௌியிடப்பட மாட்டாது.

rea>

>); (adsbygooglen=et potw.adsbygooglen|| []).push({}) );
>வாவகச்சர p>எரிபொருள் ிt>ப்ரு நலையத்தில் வரிையில் ாகங்கள்! – காட்ட்் ளயாும் ளர்கள்h2
>பிt>ப பாகரட மம்! – திரயுகிர் அதிர்ச்ச்h2
>யாில் ுகையிதரட போர p>ருர் !h2
>யி பட="கொல: சந்தகத்தில் ருர் கைத!h2
>னைதவில மநி் எும ுக்யூட பட்!h2
>பிt>ப பாகரட மம்! – திரயுகிர் அதிர்ச்ச்h2
>ால் றுப்ரறற சிகும் பாகரமான வா்! – த்தைப்ரு வசி் எ்கறர் ிதபர்h2
>

h4pt>

>
>
>
buttopatype=buttopan clascli-modal-closein icliModalClosee">>/sa6 cla 20viewBo"0 0 24 24ve"path d="M19 6.41l-1.41-1.41-5.59 5.59-5.59-5.59-1.41 1.41 5.59 5.59-5.59 5.59 1.41 1.41 5.59-5.59 5.59 5.59 1.41-1.41-5.59-5.59z"iv>pathe"path d="M0 0h24v24h-24z" fill=nmeoiv>pathe"3C/se">>Closev>>/spai> buttopan>
This website usosiv=boies to improvevyour experience whilivyou navigpdatthrough thivwebsite. Outiof thise, thivv=boies thaeaarivvpdagorized as necessiryaarivstored opayour browsir as theyaarivessnmeial for thivworkingvof f;bic funsectialities of thivwebsite. We alsovusoithird-pirtyvv=boies thaeahelpvus analyze andfunderptand howvyou usoithisvwebsite. Thisevv=boies will bivstored ipayour browsir mely withayour consent. You alsovhave thivopecti to opetoutfof thisevv=boies. Butfoptingvoutfof somefof thisevv=boies may aff
aiv clascli-privacywreadmore ariawlaber="Showvmore" udre=buttopa" datreadmoretd-te="Showvmore" " datreadlesstd-te="Showvless19">apt>
aiudre=buttopatabindex=0iv classcli-navly-nkiv i-settingsvp-mili" " dattargcsenecessirya" dattogglescli-toggle-tab> Necessiry ">apt>
nputftype=checkboxiv clascli-usornp hrerence-checkbox in iwttcli-checkbox-necessirya" datn icheckbox-necessiryachecke ichecked>">laberiv clasform-checkwlaber foriwttcli-checkbox-necessiry>Necessiryt>laberiv>>Always Enabledv>>/span>
t>
Necessiryvv=boies arivabsolutely essnmeial for thivwebsite to funsecti properly. Thisevv=boies ensurivf;bic funsectialities and >C=boieDuraectiDenoscrictic=boielawinfo-checkbox-analytics">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-3>11vmonths">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-4>This c=boie is set byfGDPR C=boie Consent plugin. Thi c=boie is usod to store thivusor consent for thivv=boies ipathivvpdagory "Analytics".">tdiv/tre"triv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-column-1>c=boielawinfo-checkbox-funsectial">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-3>11vmonths">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-4>The c=boie is set byfGDPR c=boie consent to record thivusor consent for thivv=boies ipathivvpdagory "Funsectial".">tdiv/tre"triv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-column-1>c=boielawinfo-checkbox-necessiryt>tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-3>11vmonths">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-4>This c=boie is set byfGDPR C=boie Consent plugin. Thi c=boies is usod to store thivusor consent for thivv=boies ipathivvpdagory "Necessiry".">tdiv/tre"triv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-column-1>c=boielawinfo-checkbox-othirs">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-3>11vmonths">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-4>This c=boie is set byfGDPR C=boie Consent plugin. Thi c=boie is usod to store thivusor consent for thivv=boies ipathivvpdagory "Othir.">tdiv/tre"triv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-column-1>c=boielawinfo-checkbox-performance">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-3>11vmonths">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-4>This c=boie is set byfGDPR C=boie Consent plugin. Thi c=boie is usod to store thivusor consent for thivv=boies ipathivvpdagory "Performance".">tdiv/tre"triv clasc=boielawinfo-rowivtdiv clasc=boielawinfo-column-1>20vied_c=boie_p-licy">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-3>11vmonths">tdivtdiv clasc=boielawinfo-column-4>The c=boie is set byfthivGDPR C=boie Consent plugin and is usod to store whethir or notvusor has consentod to thivusoiof v=boies. It does notvstore any perstiala" da.">tdiv/tre"/tbodyiv/tableiv>
aiudre=buttopatabindex=0iv classcli-navly-nkiv i-settingsvp-mili" " dattargcsefunsectiala" dattogglescli-toggle-tab> Funsectial ">apt>
nputftype=checkboxin iwttcli-checkbox-funsectialav clascli-usornp hrerence-checkbox i" datn icheckbox-funsectial>">laberiforiwttcli-checkbox-funsectialav clascli-slidir " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>>>Funsectial">>/span>laberiv>
t>
Funsectialav=boies helpvto perform cererta funsectialities like sharingvthivv=nenme of thivwebsite opasocial =edia platforms,vv=ll
aiudre=buttopatabindex=0iv classcli-navly-nkiv i-settingsvp-mili" " dattargcseperformancea" dattogglescli-toggle-tab> Performance ">apt>
nputftype=checkboxin iwttcli-checkbox-performanceav clascli-usornp hrerence-checkbox i" datn icheckbox-performance>">laberiforiwttcli-checkbox-performanceav clascli-slidir " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>>>Performance">>/span>laberiv>
t>
Performanceav=boies arivusod to underptand and analyze thivkey performanceaindexis of thivwebsite which helps ipadeliveringva better usor experience for thivvisitors.v>
aiudre=buttopatabindex=0iv classcli-navly-nkiv i-settingsvp-mili" " dattargcseanalyticsa" dattogglescli-toggle-tab> Analytics ">apt>
nputftype=checkboxin iwttcli-checkbox-analyticsav clascli-usornp hrerence-checkbox i" datn icheckbox-analytics>">laberiforiwttcli-checkbox-analyticsav clascli-slidir " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>>>Analytics">>/span>laberiv>
t>
Analyticalav=boies arivusod to underptand howvvisitors interaseawithathivwebsite. Thisevv=boies helpvprovidivinformaecti opametricsathivnumber of visitors, bounce rate, trafficasource, etc.v>
aiudre=buttopatabindex=0iv classcli-navly-nkiv i-settingsvp-mili" " dattargcseadvertiseinme " dattogglescli-toggle-tab> Advertiseinme ">apt>
nputftype=checkboxin iwttcli-checkbox-advertiseinme v clascli-usornp hrerence-checkbox i" datn icheckbox-advertiseinme>">laberiforiwttcli-checkbox-advertiseinme v clascli-slidir " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>>>Advertiseinme">>/span>laberiv>
t>
Advertiseinme v=boies arivusod to providivvisitors withat revant ads and okmaetingvcampaigns. Thisevv=boies trackvvisitors acrossvwebsites and v=ll
aiudre=buttopatabindex=0iv classcli-navly-nkiv i-settingsvp-mili" " dattargcseothirs " dattogglescli-toggle-tab> Othirs ">apt>
nputftype=checkboxin iwttcli-checkbox-othirs v clascli-usornp hrerence-checkbox i" datn icheckbox-othirs>">laberiforiwttcli-checkbox-othirs v clascli-slidir " datn i-enable=Enabled " datn i-disable=Disabled>>>Othirs">>/span>laberiv>
t>
Othir unvpdagorized v=boies arivthosoithaeaarivbeingvanalyzed and have notvbeepan claified ipto avvpdagory as yet.v>
SAVE & ACCEPT>
/spaerror: ">>/spaC=nenme is prot>oscripvar timeout_result; funsecti show_wpcp_messima(smessima) { if (smessima !== "") { var smessima_d-tex= '">/spaAlert: ">>/spa'+smessima; docuinme.gcsEreinmeById("wpcp-errornmessima").inaerHTMLx= smessima_d-te; docuinme.gcsEreinmeById("wpcp-errornmessima").v claNamex= smsgmsg-box-wpcp warning-wpcp showmiv; clearTimeout(timeout_result); timeout_resultx= setTimeout(hidi_messima, 3000); } } funsecti hidi_messima() { docuinme.gcsEreinmeById("wpcp-errornmessima").v claNamex= smsgmsg-box-wpcp warning-wpcp hidimiv; }">>oscripi>>tyle>@=edia print{body *{display:nmeo !important}body:after{conenme:"You are notvallowod to print pre20viithisvpima, Thankiyou"}}">>tyle>>>tyle>#wpcp-errornmessima{dir/sp{fone-w heig:bold;d-te-draisform:uppercaso}.warning-wpcp{background:#ff>tyle>>>